Giới thiệu sản phẩm nút nhấn báo cháy địa chỉ – HCP-E(SCI)
Hochiki HCP-E(SCI) là nút nhấn báo cháy địa chỉ (Addressable Manual Call Point) được thiết kế cho hệ thống báo cháy địa chỉ Hochiki, cho phép kích hoạt cảnh báo cháy thủ công nhanh chóng khi phát hiện sự cố. Thiết bị tích hợp bộ cách ly ngắn mạch (Short-Circuit Isolator) giúp bảo vệ đường loop, tăng độ ổn định cho hệ thống và giảm ảnh hưởng khi xảy ra lỗi trên đường truyền.
Tính năng nổi bật của nút nhấn báo cháy địa chỉ – HCP-E(SCI)
- Nút nhấn báo cháy địa chỉ tích hợp bộ cách ly ngắn mạch.
- Kích hoạt cảnh báo nhanh khi có sự cố cháy.
- Đèn LED hai màu hiển thị trạng thái hoạt động.
- Giao tiếp theo giao thức địa chỉ Hochiki ESP.
- Hỗ trợ lập địa chỉ bằng thiết bị cầm tay TCH-B200.
- Tích hợp chức năng kiểm tra test nhanh.
- Thiết kế lắp nổi hoặc lắp âm linh hoạt.
- Phần tử kích hoạt đạt chuẩn EN54, dễ sử dụng.
- Đạt chứng nhận LPCB.
- Chuẩn bảo vệ IP24.
Thông số kỹ thuật
| Thông số | Giá trị |
|---|---|
| Model | HCP-E(SCI) |
| Loại thiết bị | Nút nhấn báo cháy địa chỉ |
| Chức năng | Kích hoạt báo cháy thủ công |
| Điện áp hoạt động | 17 – 41V DC |
| Dòng tiêu thụ nghỉ | 250 – 350µA |
| Dòng báo động | 5.4 – 10mA |
| Giao thức truyền thông | Hochiki ESP |
| Bộ cách ly ngắn mạch | Có |
| Hiển thị trạng thái | LED hai màu |
| Chuẩn bảo vệ | IP24 |
| Nhiệt độ hoạt động | -10°C đến +50°C |
| Thương hiệu | Hochiki |
Ứng dụng
Hochiki HCP-E(SCI) phù hợp cho:
- Văn phòng.
- Khách sạn.
- Trung tâm thương mại.
- Bệnh viện.
- Trường học.
- Chung cư cao tầng.
- Nhà máy.
- Hệ thống báo cháy địa chỉ cần kích hoạt thủ công.
HCP-E(SCI) là giải pháp nút nhấn báo cháy địa chỉ đáng tin cậy, giúp kích hoạt cảnh báo nhanh chóng và tăng độ an toàn cho hệ thống PCCC.



