Giới thiệu sản phẩm bộ lập trình địa chỉ cho đầu báo, module – TCH-B200
TCH-B200 là bộ lập trình địa chỉ cầm tay chuyên dụng được thiết kế để cài đặt địa chỉ cho các thiết bị trong hệ thống báo cháy địa chỉ Hochiki ESP như đầu báo cháy, module, còi báo cháy, đèn chớp và nút nhấn khẩn. Thiết bị giúp kỹ thuật viên cấu hình địa chỉ nhanh chóng, chính xác và thuận tiện trong quá trình lắp đặt, bảo trì hệ thống.
Thiết bị có thiết kế nhỏ gọn, chắc chắn và dễ thao tác, hoạt động bằng 1 pin 9V PP3, cho phép thực hiện hơn 8.000 lần cài đặt địa chỉ chỉ với một viên pin, giúp tối ưu hiệu suất làm việc tại công trình.
Tính năng nổi bật của bộ lập trình địa chỉ cho đầu báo, module – TCH-B200
- Thiết bị lập trình địa chỉ cầm tay cho hệ báo cháy địa chỉ Hochiki ESP.
- Cài đặt địa chỉ nhanh chóng và chính xác.
- Thiết kế nhỏ gọn, trọng lượng nhẹ, dễ mang theo.
- Hỗ trợ lập trình cho đầu báo cháy địa chỉ.
- Hỗ trợ lập trình cho module địa chỉ.
- Hỗ trợ lập trình cho còi, đèn chớp và nút nhấn địa chỉ.
- Hiển thị giá trị analog của cảm biến.
- Thực hiện hơn 8.000 lần cài đặt với một pin.
- Hoạt động bằng pin 9V DC (PP3).
- Giao diện thao tác đơn giản, dễ sử dụng.
- Kết cấu vỏ nhựa ABS bền chắc.
- Hỗ trợ dây lập trình PL-3 cho các thiết bị tương thích.
Thông số kỹ thuật
| Thông số | Giá trị |
|---|---|
| Model | TCH-B200 |
| Loại thiết bị | Bộ lập trình địa chỉ cầm tay |
| Chức năng | Cài đặt địa chỉ / đọc giá trị analog |
| Hệ tương thích | Hochiki ESP Addressable System |
| Nguồn cấp | 9 VDC |
| Loại pin | PP3 |
| Số lần hoạt động | > 8.000 lần / pin |
| Nhiệt độ hoạt động | -10°C đến +50°C |
| Chất liệu vỏ | ABS |
| Màu sắc | Trắng |
| Trọng lượng | 140 g (bao gồm pin) |
| Kích thước | 160 x 99.5 x 30 mm |
| Phụ kiện tương thích | Dây lập trình PL-3 |
Ứng dụng
Bộ lập trình địa chỉ cho đầu báo, module – TCH-B200 phù hợp cho:
- Cài đặt hệ thống báo cháy địa chỉ Hochiki.
- Commissioning hệ thống báo cháy.
- Bảo trì hệ thống báo cháy địa chỉ.
- Kiểm tra đầu báo địa chỉ.
- Cấu hình module đầu vào / đầu ra.
- Thi công hệ thống PCCC tại công trình.
- Kiểm tra giá trị analog đầu báo trong bảo trì kỹ thuật.
Ngoài chức năng lập trình địa chỉ, TCH-B200 còn có khả năng hiển thị giá trị analog của đầu báo, hỗ trợ kỹ thuật viên kiểm tra trạng thái hoạt động của cảm biến nhanh chóng trong quá trình commissioning và bảo trì hệ thống.



