Giới thiệu sản phẩm đế còi đèn chớp đầu báo địa chỉ – YBO-BSB2/RL
Hochiki YBO-BSB2/RL là đế còi đèn chớp đầu báo địa chỉ (Addressable Base Sounder Beacon) tích hợp chức năng cảnh báo âm thanh và cảnh báo quang trong cùng một thiết bị, giúp nâng cao hiệu quả cảnh báo khẩn cấp trong hệ thống báo cháy. Thiết bị sử dụng nguồn trực tiếp từ loop địa chỉ, hỗ trợ kết nối với đầu báo, beacon và remote indicator thuộc hệ sinh thái Hochiki ESP, giúp tối ưu lắp đặt và tiết kiệm chi phí đi dây.
Tính năng nổi bật của đế còi đèn chớp đầu báo địa chỉ – YBO-BSB2/RL
- Đế còi đèn chớp đầu báo địa chỉ dùng nguồn loop.
- Tích hợp còi cảnh báo và đèn LED chớp.
- Âm lượng điều chỉnh từ 50 đến 98dB.
- Hỗ trợ 51 âm báo lựa chọn.
- Còi và đèn chớp có thể hoạt động độc lập.
- Tần số chớp 0.5Hz hoặc 1Hz.
- Hỗ trợ lập địa chỉ bằng thiết bị cầm tay TCH-B100.
- Tương thích với đầu báo địa chỉ Hochiki ESP.
- Tương thích đế tiêu chuẩn và đế cách ly Hochiki.
- Tích hợp tính năng tự động ngắt âm thanh (Auto Shutdown).
- Đạt tiêu chuẩn AS7240.23 / EN54 tương thích.
Thông số kỹ thuật
| Thông số | Giá trị |
|---|---|
| Model | YBO-BSB2/RL |
| Loại thiết bị | Đế còi đèn chớp đầu báo địa chỉ |
| Tên sản phẩm | Addressable Base Sounder Beacon |
| Điện áp hoạt động | 17 – 41V DC |
| Dòng tiêu thụ nghỉ | 250µA |
| Dòng hoạt động còi | 0.8 – 16mA |
| Âm lượng | 50 – 98dB |
| Số âm báo | 51 tones |
| Tần số âm | 300Hz – 2850Hz |
| Chuẩn bảo vệ | IP21 |
| Tương thích | Hochiki ESP |
| Thương hiệu | Hochiki |
Ứng dụng
Đế còi đèn chớp đầu báo địa chỉ – YBO-BSB2/RL phù hợp cho:
- Văn phòng.
- Khách sạn.
- Trung tâm thương mại.
- Chung cư cao tầng.
- Bệnh viện.
- Trường học.
- Hệ thống báo cháy địa chỉ cần cảnh báo âm thanh và ánh sáng.
- Công trình yêu cầu tối ưu không gian lắp đặt.
YBO-BSB2/RL là giải pháp cảnh báo tích hợp hiệu quả cho hệ thống báo cháy Hochiki, giúp tăng khả năng phản ứng khi có sự cố và tối ưu thiết kế hệ thống PCCC.



